แบตเตอรี่ลิเธียมไอออนฟอสเฟต (LiFePO4) สำหรับระบบขับเคลื่อนเรือไฟฟ้าแรงสูง 38.4V 60Ah มาตรฐาน IP67
| Nominal Voltage: | 38.4V | NNominal Capacity: | 60อา |
| Nominal Energy: | 2304wh | Charge Cut‑off Voltage: | 43.2V |
| Discharge Cut‑off Voltage: | 33.6V | Protection Level: | IP67 |
| High Light: | แบตเตอรี่ลิเธียมไอออนฟอสเฟต (LiFePO4) สำหรับเรือ 38.4V 60Ah,แบตเตอรี่ระบบขับเคลื่อนเรือกันน้ำมาตรฐาน IP67,แบตเตอรี่เรือไฟฟ้าแรงสูง |
||
- แบตเตอรี่ลิเธียมไอออนฟอสเฟตแรงดันสูง 38.4V 60Ah สำหรับเรือ
- พลังงาน: 2304Wh
- IP67, ระบบจัดการแบตเตอรี่ (BMS) ระดับมืออาชีพ
- อายุการใช้งาน: 3000 รอบ
- ออกแบบมาเพื่อระบบขับเคลื่อนเรือไฟฟ้า 36V/38.4V
Camel Energy B3660 เป็น แบตเตอรี่ลิเธียมไอออนฟอสเฟตแรงดันสูง 38.4V 60Ahที่ออกแบบมาสำหรับระบบขับเคลื่อนเรือไฟฟ้าแรงดันปานกลางและระบบเรืออุตสาหกรรม ให้ความหนาแน่นพลังงานสูงและเอาต์พุตแรงดันสูงที่เสถียรเพื่อขับเคลื่อนมอเตอร์ไฟฟ้าในเรืออย่างมีประสิทธิภาพ ด้วยการรับรองมาตรฐานทางทะเลเต็มรูปแบบและ BMS ที่เสริมความแข็งแกร่ง จึงเป็นตัวเลือกพลังงานระดับพรีเมียมสำหรับเรือไฟฟ้าสมัยใหม่
| รายการ | ค่า |
|---|---|
| รุ่น | B3660 |
| แรงดันไฟฟ้าปกติ | 38.4V |
| ความจุปกติ | 60Ah |
| พลังงานปกติ | 2304Wh |
| น้ำหนัก | 38.58 ปอนด์ / 17.5 กก. |
| ขนาด | 13*6.77*8.46 นิ้ว (330*172*215 มม.) |
| แรงดันไฟฟ้าตัดการชาร์จ | 43.2V |
| แรงดันไฟฟ้าตัดการคายประจุ | 33.6V |
| กระแสไฟชาร์จสูงสุด | 60A |
| กระแสไฟคายประจุสูงสุด | 60A |
| กระแสไฟคายประจุสูงสุดทันที | 180A (30 วินาที) |
| อุณหภูมิชาร์จ | 0°C ~ +55°C |
| อุณหภูมิคายประจุ | -20°C ~ +60°C |
| อุณหภูมิจัดเก็บ | -5°C ~ +35°C |
| ฟังก์ชัน BMS | แรงดันไฟฟ้า / กระแส / อุณหภูมิ / การปรับสมดุลเซลล์ |
| อายุการใช้งาน | 3000 รอบ (0.5C, 80% DOD, 25°C) |
| ระดับการป้องกัน | IP67 |
| การรับรอง | UN 38.3, IEC 62619 |
| ฟังก์ชันทำความร้อน | เป็นทางเลือก |
- มอเตอร์ไฟฟ้าท้ายเรือและมอเตอร์ในเรือ 36V/38.4V
- เรือไฟฟ้าขนาดกลาง
- อุปกรณ์อุตสาหกรรมทางทะเลระดับมืออาชีพ
- ระบบกักเก็บพลังงานนอกกริดแรงดันสูง 36V
- แพลตฟอร์มแรงดันสูง 38.4V สำหรับระบบขับเคลื่อนไฟฟ้า
- พลังงานสูง 2304Wh สำหรับระยะการล่องเรือที่ยาวนาน
- การป้องกันระดับ IP67 สำหรับการใช้งานทางทะเลแรงดันสูง
- BMS กำลังสูงเพื่อการทำงานที่ปลอดภัยที่ 38.4V
- การออกแบบอายุการใช้งานยาวนานสำหรับการใช้งานขับเคลื่อนอย่างต่อเนื่อง
- โครงสร้างกันน้ำ ไม่ต้องบำรุงรักษา
- เปลือกแรงดันสูงทนไฟ UL94 V-0
- แรงดันไฟฟ้าสูงโดยธรรมชาติช่วยเพิ่มประสิทธิภาพมอเตอร์สูงสุด
- ระยะการล่องเรือที่ยาวนานขึ้นสำหรับเรือไฟฟ้า
- ลดความเสี่ยงในการเชื่อมต่อแบบอนุกรมหลายยูนิต
- เหมาะสำหรับระบบเรือไฟฟ้า 36V จากโรงงาน
- โซลูชันระดับพรีเมียมสำหรับเรือไฟฟ้ามืออาชีพ
- ถาม: B3660 ต้องใช้เครื่องชาร์จแบบใด?
ตอบ: เครื่องชาร์จ LiFePO4 แรงดัน 38.4V ที่มีแรงดัน 43.2V โดยเฉพาะ
- ถาม: ออกแบบมาสำหรับมอเตอร์ไฟฟ้าท้ายเรือหรือไม่?
ตอบ: ใช่ เหมาะสำหรับมอเตอร์เรือ 36V/38.4V
- ถาม: สามารถใช้ร่วมกับรุ่น B2460 หรือรุ่น 12V ได้หรือไม่?
ตอบ: ไม่ได้ ให้ใช้เฉพาะรุ่นที่เหมือนกันเท่านั้นเมื่อต่อขนานกัน